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MUHTASARI WA KIKAO CHA DHARURA CHA BODI YA WAMACU LTD NA.03/2022 

KILICHOFANYIKA TAREHE 03/11/2022 KATIKA UKUMBI WA MUSOMA CLUB, 

MUSOMA MJINI, KUANZIA SAA 15:30PM ALASIRI. 

 Mahudhurio  

 

1. David Mwita Hechei   - M/kiti wa Bodi 

2. Samwel Gisiboye Marwa  - Katibu  

3. Michael Joseph Mugwewa  - M/M/Kiti  

4. Elius Marwa Samwel   - Mjumbe 

5. Momanyi Range   - Mjumbe 

6. Kurwa Nyamhanga Mwita  - Mjumbe 

7. James Marwa Makorom  - Mwakilishi 

8. Emmanuel Ndege Bensoni  - Mjumbe 

9. Julius Makonyo Makara  - Mjumbe 

 

AGENDA 

1. Kufungua kikao 
2. Kupitisha kulipa kampuni ya “MSUMBI ESTATE LTD”  sehemu ya malipo 

ya uagizaji wa mashine za kuchakata kahawa yenye jumla ya TZS milioni 
307,247,358/= ambayo ni sawa na 60% ya gharama zote za mashine; na 

3. Kufunga kikao. 
 

 

AG.Na.01/3: KUFUNGUA KIKAO. 

Katibu aliwaita wajumbe wa Bodi kukutana pamoja baada ya kuwa kikao cha Mrajisi 

kimeisha majira hayo ya mchana na kuwafahamisha kuwa fedha ya mashine imetoka hivyo 

ni vizuri kupitia kusanyiko hili la kikao cha Mrajisi wakapitisha sehemu ya gharama kwa ajili 

ya kumilipa SUPPLIER  wa MASHINE ili andelee na taratibu za uagizaji wa mashine. Baada 

ya kusema hayo alimkaribisha M/kiti wa BODI Ndg. David Hechei kufungua kikao. 

M/kiti Ndg. David Hechei, alisimama na kufungua kikao mnamo saa tisa (3:40) alasiri kwa 

kuwasalimia wajumbe na kuwataka radhi kwa uchovu walionao ila wamekubali kujadili 

AGENDA moja muhimu iliyombele yetu. Aidha aliwataka wajumbe kuwa huru katika kutoa 
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michango yao katika kikao hiki kifupi, baada ya kusema hayo M/kiti alikaa na kumwinua 

katibu kuendelea soma agenda inayofuata. 

AG.NA.02/3: KUPITISHA KULIPA KAMPUNI YA “MSUMBI ESTATE LTD” SEHEMU YA 

MALIPO YA UAGIZAJI WA MASHINE ZA KUCHAKATA KAHAWA YENYE JUMLA YA 

TZS MILIONI 307,247, 358/= AMBAYO NI SAWA NA 60% YA GHARAMA ZOTE ZA 

MASHINE.  

 

Katibu alifafanua kuwa amepokea simu ya Ndg Rweyamamu kutoka Mkao Makuu ya Benki 

ya Maendeleo ya Kilimo “TADB” ya kuthibitisha kuwa aidha leo au kufikia jumatatu ya 

tarehe 07/11/2022 watakuwa wameweka fedha ya mashine pamoja na fedha ya 

miundombinu. Hivyo ili kuepuka usumbufu pamoja na gharama nyingine ni bora wajumbe 

mkapitisha ulipaji wa sehemu ya gharama hiyo ili iweze kuidhinishwa na Mrajisi wa Mkoa 

wa Mara na kulipwa kwa msambazaji(Supplier); kwani kwa mujibu wa Mashriti na Sera ya 

Uhasibu ya WAMACU LTD, Bodi inaweza kuidhinisha fedha isiyozidi milioni Hamsini tu kwa 

ajili ya shughuli za chama. 

 

Hata hivyo kwa kuzingatia utaratibu huu wa sheria ya Ushirika Na.6 ya mwaka 2013 na 

kanuni, zinatoa viwango vya uidhinishaji wa fedha katika Vyama vya Ushirika ambavyo 

vinazingatiwa katika uandaaji wa miongozo, sera na mashariti ya vyama vikuu na vya 

msingi. Baada ya melezo hayo, wajumbe kwa umoja wao walikubaliana AGENDA hiyo na 

kusema kwanza swala hili limechelewa sana kutekelezeka, hivyo kama imewezekana na 

kuthibitishwa na Benki ni vizuri basi ipitishwe haraka sana kwa ajili ya kutekelezwa. 

 

AZIMIO. 

1. Wajumbe wameazimia kwa pamoja kupitisha jumla ya TZS milioni 

307,247,358/= ilipwe kwa kampuni ya MSUMBI ESTATE LTD kama malipo ya 

awali ya uagizaji wa mashine, ambayo ni 60% ya malipo yote. 

2. Aidha wajumbe wameazimia kuwa azimio lao lipelekwe kwa Mrajisi wa Mkoa wa 

Mara kwa ajili ya kuidhinishwa ili Supplier aweze kuwekewa fedha hiyo. 
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AG.Na.03/3: KUFUNGA KIKAO. 

Mwenyekiti Ndg. David Hehei, alisimama na kuwashukuru wajumbe wote wa BODI kwanza 

kwa kukubali  kujadili AGENDA hii ya dharura na kutoa michango yao  iliyowezesha jambo 

hili kufanikiwa na hatimaye kwenda kutekelezwa.  

Pia aliwapongeza kwa uvumilivu na ushirikiano wao kwani kikao walichokuwa nacho 

kilikuwa na AGENDA nyingi sana pengine isingewezekana kupata hata dakika moja ya 

kujadiliwa kwa AGENDA hii ya dharura. Baada ya kusema hayo aliahirisha kikao mnamo 

saa 10:45 na kuwatakia safari njema wajumbe waendapo majumbani mwao hadi hapo 

kikao kitakapoitishwa tena. 

 

Muhtasari huu umesainiwa kwa niaba ya wajumbe BODI na 

 

 

...........................................   ........................................... 

MWENYEKITI                KATIBU  

 

TAREHE…………………………………. 

 


