
 

MUHUTASARI WA KIKAO CHA MENEJIMENTI YA WAMACU LTD KILICHOFANYIKA TAREHE 

05/07/2023 KWATIKA OFISI ZA WAMACU LTD 

“MAHUDHURIO” 

 JINA     WADHIFA 

1. Samwel Gisiboye Marwa - Mwenyekiti 

2. Bashiru Namchambe   - Katibu 

3. Mohamedi Sakilu  - Mjumbe 

4. Brighton Kaimukilwa  - Mjumbe  

5. Peter C. Wambura  - Mjumbe 

6. Simion Charles   - Mjumbe 

7. Joseph Fanuel   - Mjumbe 

8. Daniel Chacha   - Mjumbe 

9. Elius Samwel Marwa  - Mjumbe Wa Bodi Wamacu 

WAJUMBE WENGINEO 

1. John Kisege   - Muwakilishi Idara ya Ulinzi 

2. Aristar Kamanzi   - Muwakilishi Kutoka Ace Global 

 

AGENDA ZA KIKAO. 

1. Kufungua kikao 

2. Kujadili shughuli za maendeleo ya ofisi 

3. Kupokea wageni kutoka mamlaka ya udhibiti ubora wa mbolea Tanzania(TFRA) kanda ya ziwa 

na mgeni kutokea kampuni ya Veridoc 

4. Kufunga kikao.   



AG.Na.01: KUFUNGUA KIKAO. 

Katibu wa kikao alisimama na kuwasalimia wajumbe wa kikao kwa salamu ya ushirika na baada ya salamu 

aliwafahamisha wajumbe kuwa ni kikao cha Menejimenti kwa ajili kujadili shughuli mbalimbali za kiutendaji 

zinazofanywa na Chama, Na baada ya hayo alimkalibisha Mwenyekiti wa kikao Ndg. Samwel Gisiboye 

Marwa Kufungua kikao 

M/kiti Ndg. Samwel Gisiboye Marwa alisimama na kufungua kikao mnamo saa tatu kamili (09:00) asubuhi 

kwa kuwasalimia wajumbe wa kikao na kabla ya kuanza kwa AGENDA za kikao M/kit alitoa taarifa fupi juu 

ya Salamu za rambirambi na kupongeza wajumbe juu ya ushirikiano uliotolewa kuanzia kwa Ndg. Olais 

Piniel, George Kihiri na Mariba Mkunyi Baru walioondokewa na wapendwa wao na Taarifa juu ya kifo 

cha aliye kuwa katibu wa Nyakonga Amcos Ndg Daudi Chacha. Pia aliruhusu Ndugu wajumbe wote 

kujitambulisha kwa ufupi ili kuweza kufahamiana. 

AG.Na.02. KUJADILI SHUGHULI ZA MAENDELEO YA OFISI 

Katibu alisoma Agenda hii na baadae na kuruhusu M/kiti kuendelea na mjadala, ambapo M/kiti aliwaeleza  

wajumbe wapya wa kikao juu ya miongozo ya utumishi  wa Chama ambapo alitaka wajumbe kufahamu 

haki zao za msingi kama mtumishi wa chama na kuwataka kutambua na kuzingatia vitu vya msingi wakati 

wa kutoa huduma za chama kwa wakulima. Pia M/kit aliendelea kwa kusisitiza uaminifu na kujiamini katika 

utendaji wa kazi, kujali na kuhudumia wateja kwa utaratibu ulio mzuri bila kuwafokea.  

Aidha M/kiti aliwataka ndugu Wajumbe kutoka idara ya kilimo kufahama juu ya takwimu za Mahitaji ya 

mbegu katika kila chama cha msingi AMCOS ili ziweze kusaidia katika kufanya maagizo (order) ya 

pembejeo hizo kutoka kwa msambazaji (Supplier) na Miche iliyokopeshwa na Chama kwa wakulima wake 

na kujua mbinu gani mahususi itatumika kwa ajili ya kurudisha fedha ya Chama ambayo ilikua fedha ya 

mkopo kutoka Benki ya Kilimo TADB.  

Pia M/kiti aliwaagiza ndugu wajumbe kuongeza ufanisi katika zoezi zima la uuzaji wa Mbolea ya ruzuku 

aidha aliwataka watoa huduma ya Mbolea kuhakikisha wanafuata taratibu zote zinazotolewa na mamlaka 

ya udhibiti ubora wa mbolea Tanzania (TFRA). Hata hivyo mjumbe Ndg. Daniel Chacha alichangia juu ya 

usalama wa fedha za mbolea na kuomba kuwa fedha ziwe zinawekwa kwa awamu tofauti tofauti 

(installments) ili kupunguza kiwango cha uhatarishi (Risk) cha fedha na Mtunzaji wa fedha hizo. Aidha 

aliitaka idara Ukaguzi kuhakikisha inafanya ukaguzi kahawa, fedha zilizopo kwenye kasiki na kufahamu 

kasiki zinazofanya kazi na zisizofanya kazi katika vyama wanachama. Na alimkumbusha mjumbe Ndg. 

Alistar Kamanzi (Ace Global) juu ya suala zima la mtiririko na utoaji wa taarifa na kumtaka kushirikiana na 

wajumbe wengine wakati wa utoaji taarifa ili kuhakikisha tunafanyakazi kwa ufasaha kama timu moja.  

MAAZIMIO 

1. Wajumbe kwa pamoja waliazimia takwimu za Miche zipatikane na kutafuta mbinu ya 

kuhakikisha Fedha za chama zinakatwa kutoka wa wakulima walio kopeshwa miche. 

2. Zitafutwe Takwimu juu ya kiwango cha Mahitaji ya mbegu na aina ya mbegu inayohitajika 

kutoka Amcos vyama wanachama.  



3. Fedha zote za mbolea zilizokusanywa ziwekwe katika Akaunti ya WAMACU PEMBEJEO 

aidha ikitokea kuna mahitaji ya kuzitumia Mhasibu anatakiwa kuziomba na kuhakikisha 

anazirudisha katika Akaunti ya pembejeo siku inayofuata tu baada ya kufanya Matumizi.  

4. Katika kuhakikisha Mteja anapata huduma bora wajumbe waliazimia Kutengeneza eneo/ 

kutenga eneo la kivuli na Benchi kwaajili ya wakulima kupumzika wakisubiri kuhudumiwa 

pembejeo.  

5. Ili kuongeza ufanisi katika utendaji kazi wajumbe kwa pamoja waliazimia vyumba vya ofisi 

vifanyiwe marekebisho na meza mbili na viti vinunuliwe kwaajili kuongeza vyumba vya ofisi 

kwa watumishi.  

6. Wajumbe kwa pamoja waliazimia idara ya Ukaguzi kufuatilia Kasiki za vyama wanachama na 

kubaini ni ngapi zinafanya kazi na ngapi zinahitaji marekebisho. 

AG.Na.03. KUPOKEA WAGENI KUTOKA MAMLAKA YA UDHIBITI UBORA WA MBOLEA TANZANIA 

KANDA YA ZIWA NA MGENI KUTOKEA KAMPUNI YA VERIDOC  

Katibu alisoma Agenda hii na baadaye na kuruhusu M/kiti kuendelea na Agenda hii, ambapo M/kiti alitoa 

taarifa juu ya ujio wa Wageni kutoka TFRA kanda ya ziwa ambao walikuja rasmi kwa aajili ya utoaji wa 

mafunzo kwa watoa huduma ya ugawaji wa mbolea ya ruzuku hivyo basi na kuwataka wajumbe kuwa 

tayari kwa elimu na mafunzo yatakayotolewa na wageni hao. 

Pia alitoa taarifa kwa ujio mtaalam wa kutoka taasisi ya Veridoc Ndg. Msajigwa A. Kasambo aliekuja 

kwaajili ya kutoa elimu ya matumizi ya tovuti ya Wamacu ltd na Matumizi ya mfumo wa e- finance  

MAAZIMIO 

Wajumbe kwa pamoja waliazimia kuwa tayari kupokea elimu na mafunzo kutaka kwa wageni wa 

AG.Na.04. KUFUNGA KIKAO 

Mwenyekiti Ndg. Samweli Gisiboye Marwa alisima na kuwashukuru Wajumbe wa kikao kwa kukubali 

kujadili AGENDA hii muhimu ya kikao menejimenti na kutoa michango ya muhimu katika kujadili shughuli 

za maendeleo maendeleo mbali mbali ya Chama. Baada ya kusema hayo aliahirisha kikao mnamo saa 

tano kamili (11:00) asubuhi na kuwatakiwa wajumbe kazi njema katika Majukumu yao. 

Muhtasari huu umesainiwa kwa niaba ya wajumbe  na: 
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 MWENYEKITI                         KATIBU 
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